capture_copy
facebookcopyytobecopy
QUYẾT TÂM XÂY DỰNG THỊ XÃ NGHI SƠN TRỞ THÀNH TRUNG TÂM KINH TẾ, ĐÔ THỊ ĐỘNG LỰC CỦA  TỈNH THANH HÓA ! ĐẨY MẠNH VIỆC HỌC TẬP VÀ LÀM THEO TƯ TƯỞNG, ĐẠO ĐỨC, PHONG CÁCH HỒ CHÍ MINH !

Tiểu sử tóm tắt của người ứng cử đại biểu Quốc hội khóa XIV

mat_chuan 5901

1. Họ và tên thường dùng: BÙI SỸ LỢI

2. Họ và tên khai sinh:  BÙI SỸ LỢI

3. Các bí danh/tên gọi khác: Không

4. Ngày, tháng, năm sinh: 23/8/1959           Giới tính: Nam

6. Quê quán: Xã Quảng Tân, huyện Quảng Xương, tỉnh Thanh Hóa

7. Nơi đăng ký thường trú: Căn hộ A12A-02, Tòa nhà Sky-City, 88 Láng Hạ, phường Láng Hạ, quận Đống Đa, thành phố Hà Nội.

Nơi ở hiện nay: Căn hộ A12A-02, Tòa nhà Sky-City, 88 Láng Hạ, phường Láng Hạ, quận Đống Đa, thành phố Hà Nội.

8. Số CMND/Hộ chiếu/Thẻ căn cước công dân: 010451083

    Ngày cấp: 09/11/2008                                                                                   Nơi cấp: Thành phố Hà Nội

9. Dân tộc: Kinh                                                                                               10. Tôn giáo: Không

11. Trình độ hiện nay:

- Giáo dục phổ thông: 10/10                                                                        Chuyên môn, nghiệp vụ: Đại học Kinh tế quốc dân.

- Học vị: Tiến sỹ Kinh tế và tổ chức lao động                                              Học hàm:

- Lý luận chính trị: Cao cấp                                                                          Ngoại ngữ: Tiếng Anh trình độ C, Tiếng Nga trình độ C.

12. Nghề nghiệp hiện nay: Đại biểu Quốc hội khóa XIII

13. Chức vụ trong cơ quan, tổ chức, đơn vị công tác: Phó Chủ nhiệm Ủy ban Về các vấn đề xã hội của Quốc hội.

14. Nơi làm việc: Ủy ban Về các vấn đề xã hội của Quốc hội.

15. Ngày vào Đảng: 02/02/1985;          - Ngày chính thức: 02/8/1986           Số thẻ đảng viên: 92.007223

- Chức vụ trong Đảng:

- Ngày ra khỏi Đảng (nếu có):                                                                          Lý do ra khỏi Đảng:

16. Tham gia làm thành viên của các tổ chức đoàn thể: Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.

- Tên tổ chức đoàn thể: Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.

- Chức vụ trong từng tổ chức đoàn thể: Ủy viên Ban Chấp hành Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.

17. Tình trạng sức khỏe: Tốt

18. Các hình thức khen thưởng nhà nước đã được trao tặng: Huân chương Lao động hạng Ba (năm 2007).

19. Các hình thức kỷ luật, xử lý vi phạm đã bị áp dụng (Đảng, chính quyền, đoàn thể): Không.

20. Là đại biểu Quốc hội Khóa: XI, XII, XIII.

21. Là đại biểu Hội đồng nhân dân (nếu có):        

 

TÓM TẮT QUÁ TRÌNH CÔNG TÁC

 

 

Thời gian

Làm công việc, giữ chức vụ, cấp bậc gì? tại cơ quan, tổ chức, đơn vị nào? ở đâu?

Từ tháng 10 năm 1977 đến tháng 10 năm 1981

Sinh viên Trường Đại học Kinh tế quốc dân, Hà Nội.

Từ tháng 12 năm 1981 đến tháng 8 năm 1993

Chuyên viên, Bí thư Đoàn Thanh niên cơ quan Sở LĐ-TBXH, Ủy viên BCH Đoàn cơ quan cấp tỉnh khóa 1.

Từ tháng 9 năm 1993 đến tháng 6 năm 1995

Trưởng phòng Chính sách - Lao động việc làm - Tiền lương, Chủ tịch Công đoàn Sở LĐ-TBXH, Ủy viên BCH Liên đoàn Lao động tỉnh. Học tại Phân viện Báo chí Tuyên truyền, Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh.

Từ tháng 7 năm 1995 đến tháng 8 năm 1996

Bí thư Đảng ủy Sở LĐ-TBXH Thanh Hóa, Trưởng phòng Chính sách - Lao động việc làm - Tiền lương. Học Cao học tại Trường Đại học Kinh tế quốc dân Hà Nội (10/1995 - 10/1998).

Từ tháng 9 năm 1996 đến tháng 11 năm 2000

Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Sở LĐ-TBXH Thanh Hóa, Ủy viên Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam tỉnh Thanh Hóa; Tháng 01/2000: Ủy viên Ủy ban nhân dân tỉnh.

Từ tháng 12 năm 2000 đến tháng 02 năm 2003

Ủy viên Ban Chấp hành Tỉnh ủy, Ủy viên Ủy ban nhân dân tỉnh Thanh Hóa, Bí thư Ban Cán sự Đảng, Giám đốc Sở LĐ-TBXH Thanh Hóa. Nghiên cứu sinh tại Trường Đại học Kinh tế quốc dân Hà Nội (1999 - 2002); Từ  tháng 7/2002: Đại biểu Quốc hội khóa XI.

Từ tháng 3 năm 2003 đến tháng 7 năm 2007

Đại biểu Quốc hội khóa XI; Chánh Thanh tra Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, Thường vụ Đảng ủy, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Đảng ủy Bộ LĐ-TBXH.

Từ tháng 8 năm 2007 đến tháng 7 năm 2011

Đại biểu Quốc hội khóa XII; Phó Chủ nhiệm Ủy ban Về các vấn đề xã hội của Quốc hội; Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy - Đảng bộ cơ quan Văn phòng Quốc hội - Bí thư chi bộ Vụ các vấn đề xã hội.

Từ tháng 8 năm 2011  đến nay

Đại biểu Quốc hội Khóa XIII; Phó Chủ nhiệm Ủy ban Về các vấn đề xã hội của Quốc hội, Ủy viên Đoàn thư ký. Ủy viên BCH Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam.

Liên kết trang
congdientutinhgia
aitingnivn
nguoilambaothanhhoa
thanhhoanew
truyenhinhthanhhoa

                   
  TRUNG TÂM VĂN HÓA - THÔNG TIN - THỂ THAO & DU LỊCH THỊ XÃ NGHI SƠN
- Giấy phép xuất bản số 05/GP-TTĐT ngày 10 tháng 8 năm 2021
- Chịu trách nhiệm nội dung: Cao Văn Lâm, Điện thoại 02372826888 - 0962381222
- Địa chỉ: Thị xã Nghi Sơn, tỉnh Thanh Hóa
- Email: truyenthanhtinhgia@gmail.com
- Ghi rõ nguồn "tinhgia.vn" khi phát hành lại thông tin từ website này